ระบบสารสนเทศเพื่อการบริหาร วิทยาลัยเทคนิคสิงห์บุรี
   
Home 12 ธันวาคม 2560 วินัยดี มีวิชาเป็นเลิศ เทิดชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 
พฤติกรรมผิดระเบียบ
ภาคเรียน 1/2560
0
คนในระบบขณะนี้
 
ยอดนักเรียนนักศึกษารวม
1529
คนในระบบขณะนี้
 
แยกชาย/หญิง
ชาย 1423 คน
หญิง 106 คน
 
ยอดครูทั้งหมด
รวม 93 คน
ชาย 75 คน
หญิง 18 คน
 
Login วันนี้
  นักเรียน:นักศึกษา     
  วันที่ 12 ธันวาคม 2560
 
 
 
  Top 10 Login นักศึกษา
 
  • นายธีรพงษ์ โสภนราพงษ์ [119]
  • [99]
  • นายธนมน ขาวจุ้ย [97]
  • [69]
  • นายวศิน ละอองนวล [57]
  •  
      ฐานข้อมูลในระบบสารสนเทศเพื่อการบริหาร
     
    การเข้าใช้งานสำหรับ ผู้ปกครอง
      Username กรอกข้อมูลเป็นรหัสบัตรประชาชน 13 หลัก ของนักศึกษา
      Password ไม่ต้องกรอกข้อมูล แล้วคลิก Login
    ฐานข้อมูล
    นักเรียน นักศึกษา
     

    ฐานข้อมูล
    ผลการเรียน (GPA)
    เทอม 1/2557


    ฐานข้อมูล
    ตารางสอนครู
     
    ฐานข้อมูล
    ตารางเรียน

    ฐานข้อมูล
    หนังสือคำสั่ง
     
    ฐานข้อมูล
    ครูที่ปรึกษา

    ฐานข้อมูล
    พฤติกรรมนักเรียน
    นักศึกษา
     
    ฐานข้อมูล
    การร่วมกิจกรรม
    หน้าเสาธง
    นักเรียนนักศึกษา
             
    ฐานข้อมูล
    ขาดเรียนรายวิชา

     
     

     
    ด้วยการ login เข้าใช้งานระบบ     
    ข่าวประชาสัมพันธ์วันนี้ 
    เรื่อง
     แจ้งการยื่นผ่อนผันเข้ารับราชการทหารกองประจำการ ประจำปีการศึกษา 2560
     

    นักศึกษาที่เกิด พ.ศ.2540 ที่ต้องการผ่อนผันเข้ารับราชการทหารกองประจำการ โปรดเตรียมหลักฐานให้ครบถ้วนก่อนนำส่งที่ห้องกิจกรรม ดังนี้

    1. สำเนา ส.ด.35 จำนวน 2 ฉบับ
    2. สำเนา ส.ด.9 จำนวน 2 ฉบับ
    3. สำเนาทะเบียนบ้าน จำนวน 2 ฉบับ
    4. สำเนาบัตรนักศึกษา จำนวน 2 ฉบับ
    5. สำเนาบัตรประชาชน จำนวน 2 ฉบับ
    6. ใบรับรองการเป็นนักศึกษา จำนวน 1 ฉบับ
    7. หลักฐานอื่น ๆ (ถ้ามี) จำนวน 2 ฉบับ เช่นการเปลี่ยนที่อยู่ , ชื่อ–สกุล

    หมายเหตุ  ให้มาติดต่อที่ห้องกิจกรรมก่อนยื่นเอกสารผ่อนผัน

     
    ผู้ประกาศ สุพรรษา สีมาพันธุ์ 29 พฤศจิกายน 2560 09:13

    สรุปยอดนักเรียนนักศึกษาและรายชื่อครูที่ปรึกษาประจำกลุ่ม
    แผนกวิชาช่างยนต์
    จำนวนครู : 12 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายชญานิน สง่าเพ็ชร
    กลุ่ม 220  คนครูที่ปรึกษา นายเดชชัย วงษ์อุบล
    กลุ่ม 320  คนครูที่ปรึกษา นายสุเทพ บุตรอ่อนครูที่ปรึกษา นายภานุพล ทาเอื้อ
    กลุ่ม 421  คนครูที่ปรึกษา นายธวัชชัย เสวตวิหารี

    รวม 81 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นางสาวประนอม ทองสอาด
    กลุ่ม 219  คนครูที่ปรึกษา นายสมเกียรติ สุขปาน
    กลุ่ม 320  คนครูที่ปรึกษา นายศิริชัย ชูชื่น

    รวม 59 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายธัชพงศ์ พานิชพงษ์ครูที่ปรึกษา
    กลุ่ม 222  คนครูที่ปรึกษา นางสุมล ศรประสิทธิ์ครูที่ปรึกษา นายเดชชัย วงษ์อุบล
    กลุ่ม 319  คนครูที่ปรึกษา นายวิสุทธิ์ ใจกว้าง

    รวม 61 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายประเสริฐ เทียมเหรียญทอง
    กลุ่ม 216  คนครูที่ปรึกษา นายประดล อู่สุวรรณ

    รวม 36 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 121  คนครูที่ปรึกษาครูที่ปรึกษาครูที่ปรึกษา นายพิพัฒน์ ต้องเชื้อ
    กลุ่ม 221  คนครูที่ปรึกษา นายโกศล ฐิติกาล

    รวม 42 คน

    แผนกวิชาช่างกลโรงงาน
    จำนวนครู : 13 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายศุภชัย แก้วสว่าง
    กลุ่ม 221  คนครูที่ปรึกษา นายศุภชัย แก้วสว่าง
    กลุ่ม 321  คนครูที่ปรึกษา นายธนเดช ศรีเถื่อน
    กลุ่ม 422  คนครูที่ปรึกษา นายสามภพ งามบุญรัตน์

    รวม 84 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 121  คนครูที่ปรึกษา นายวิชาญ พันธ์บุญนาค
    กลุ่ม 223  คนครูที่ปรึกษา นายวิชาญ พันธ์บุญนาค
    กลุ่ม 322  คนครูที่ปรึกษา นายเลิศศักดิ์ ทองโต

    รวม 66 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายวินัย เหลือสิงกุล
    กลุ่ม 216  คนครูที่ปรึกษา นายสมชัย จินดาละออง
    กลุ่ม 316  คนครูที่ปรึกษา นายสุพัฒน์ เจดีย์

    รวม 52 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายนพพร สุขีวัฒน์
    กลุ่ม 213  คนครูที่ปรึกษา นายเชาวรัตน์ เตมียกุล

    รวม 33 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 118  คนครูที่ปรึกษา นางบังอร ภิงคะสาร
    กลุ่ม 228  คนครูที่ปรึกษาครูที่ปรึกษา นางวนิดา พวงนัดดา
    กลุ่ม 30  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา

    รวม 46 คน

    แผนกวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง
    จำนวนครู : 15 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายชุมพล เภาเสงี่ยมสุขขี
    กลุ่ม 220  คนครูที่ปรึกษา นายจำเริญ ทอนบุญมา
    กลุ่ม 320  คนครูที่ปรึกษา นายวรวิทย์ อินปาน
    กลุ่ม 412  คนครูที่ปรึกษา นายเจตนา พงษ์พยุหะ

    รวม 72 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายคุณาวุฒิ เครือสินธุ์ครูที่ปรึกษา นายชัยวัฒน์ เสือน้อย
    กลุ่ม 222  คนครูที่ปรึกษา นางกนกรัตน์ อินขุนทด
    กลุ่ม 319  คนครูที่ปรึกษา นางณัฐนิช บุญรักศรพิทักษ์

    รวม 61 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 123  คนครูที่ปรึกษา นายบุญชัย นาคนัตถ์
    กลุ่ม 223  คนครูที่ปรึกษา นางกรณิการ์ พันพอน
    กลุ่ม 321  คนครูที่ปรึกษา นางวัลลภา ใจกว้าง

    รวม 67 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายมานัต สว่างเรือง
    กลุ่ม 220  คนครูที่ปรึกษา นายสมชาย ทิพรัตน์
    กลุ่ม 313  คนครูที่ปรึกษา นายนิกร ชอบเจริญ

    รวม 53 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 118  คนครูที่ปรึกษา นายสมัย อุดมศรี
    กลุ่ม 218  คนครูที่ปรึกษา นายสุทิน แก้วเกิดครูที่ปรึกษา นางเมตตา ทิพรัตน์
    กลุ่ม 326  คนครูที่ปรึกษา นายประเสริฐ คุ้มครอง

    รวม 62 คน

    แผนกวิชาช่างอิเล็กทรอนิกส์
    จำนวนครู : 8 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายสนอง โตเสือ
    กลุ่ม 211  คนครูที่ปรึกษา นายศักดิ์สิทธิ์ สโมสรสุข

    รวม 31 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นางสำเร็จ ผ้าผิวดี
    กลุ่ม 216  คนครูที่ปรึกษา นายกิตติชัย แซ่ตั้ง

    รวม 36 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 119  คนครูที่ปรึกษา นายกัมพล ยุทธวิริยะ
    กลุ่ม 216  คนครูที่ปรึกษา นายบุญถม เดชหามาตย์

    รวม 35 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 115  คนครูที่ปรึกษา นายณรงค์ศักดิ์ แสงเงิน

    รวม 15 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 119  คนครูที่ปรึกษา นายปรารถนา ราชสุภา

    รวม 19 คน

    แผนกวิชาช่างเชื่อมโลหะ
    จำนวนครู : 4 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 18  คนครูที่ปรึกษา นายสมโรจน์ พลายงาม

    รวม 8 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 110  คนครูที่ปรึกษา นางแก้วกัลยา ราชสุภา

    รวม 10 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 19  คนครูที่ปรึกษา นายสมพร เธอจันทึก

    รวม 9 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 19  คนครูที่ปรึกษา นายบรรจบ เขียวบุรี

    รวม 9 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 13  คนครูที่ปรึกษา นายสมพร เธอจันทึก

    รวม 3 คน

    แผนกวิชาช่างก่อสร้าง
    จำนวนครู : 8 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายชาญณรงค์ สายสุวรรณ์
    กลุ่ม 214  คนครูที่ปรึกษา นายมานัด ขำสุข

    รวม 34 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 119  คนครูที่ปรึกษา นายขวัญชัย ชัยรุ่งโรจน์สกุล
    กลุ่ม 210  คนครูที่ปรึกษา นายอภิชาติ ศุภเมธี

    รวม 29 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 120  คนครูที่ปรึกษา นายวัชระ เข็มเพ็ชร
    กลุ่ม 214  คนครูที่ปรึกษา นายสมบูรณ์ ช้างพึ่ง

    รวม 34 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 114  คนครูที่ปรึกษา นายสุภไกร เหง้าสีไพร

    รวม 14 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 18  คนครูที่ปรึกษา นายสุภไกร เหง้าสีไพรครูที่ปรึกษา นายสิริพงศ์ เสือเอี่ยม

    รวม 8 คน

    แผนกวิชาช่างโยธา
    จำนวนครู : 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 121  คนครูที่ปรึกษา นายสิริพงศ์ เสือเอี่ยม

    รวม 21 คน
    ชั้นปีที่ 2

    รวม 0 คน

    แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์
    จำนวนครู : 19 คน

    แผนกวิชาช่างซ่อมบำรุง
    จำนวนครู : 3 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 114  คนครูที่ปรึกษา นายสมพงษ์ การภักดี

    รวม 14 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 116  คนครูที่ปรึกษาครูที่ปรึกษา นายเดชา ฮวบหิน

    รวม 16 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 110  คนครูที่ปรึกษา นางโชติกา ดาราโพธิ์ครูที่ปรึกษา นายสามารถ คงประเสริฐ

    รวม 10 คน

    แผนกวิชาช่างเทคนิคอุตสาหกรรม
    จำนวนครู : 3 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1

    รวม 0 คน
    ชั้นปีที่ 2

    รวม 0 คน
    ชั้นปีที่ 3

    รวม 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 112  คนครูที่ปรึกษา นางอ้อมใจ เธอจันทึก

    รวม 12 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 117  คนครูที่ปรึกษา นายเฉลิมกิตติ์ เมาวิรัตน์

    รวม 17 คน

    สาขางานแม่พิมพ์พลาสติก
    จำนวนครู : 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 117  คนครูที่ปรึกษา นายเสริม ร่วมสุข
    กลุ่ม 20  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา
    กลุ่ม 30  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา

    รวม 17 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 10  คนครูที่ปรึกษา นายสามภพ งามบุญรัตน์

    รวม 0 คน

    สาขางานแม่พิมพ์โลหะ (ทวิภาคี)
    จำนวนครู : 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 10  คนครูที่ปรึกษา นายเสริม ร่วมสุขครูที่ปรึกษา นางบังอร ภิงคะสาร

    รวม 0 คน
    ชั้นปีที่ 2

    รวม 0 คน

    แมคคาทรอนิกส์
    จำนวนครู : 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 115  คนครูที่ปรึกษา นายปรารถนา ราชสุภา

    รวม 15 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 18  คนครูที่ปรึกษา นางพูนศรี สังข์ทอง

    รวม 8 คน
    ชั้นปีที่ 3

    รวม 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 116  คนครูที่ปรึกษา นายณรงค์ศักดิ์ แสงเงิน

    รวม 16 คน
    ชั้นปีที่ 2

    รวม 0 คน

    แผนกวิชาช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์
    จำนวนครู : 3 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 119  คนครูที่ปรึกษา นายนิพนธ์ แก้วเกิด

    รวม 19 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 115  คนครูที่ปรึกษา นายธนากร แก่นแก้ว
    กลุ่ม 20  คนครูที่ปรึกษา นายธนากร แก่นแก้ว

    รวม 15 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 115  คนครูที่ปรึกษาครูที่ปรึกษา นางวารินทร์ธร ยิ่งศิริเกียรติ
    กลุ่ม 218  คนครูที่ปรึกษา นางวารินทร์ธร ยิ่งศิริเกียรติ

    รวม 33 คน

    แผนกวิชาช่างเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์
    จำนวนครู : 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 124  คนครูที่ปรึกษา นายนิพนธ์ แก้วเกิด

    รวม 24 คน
    ชั้นปีที่ 2

    รวม 0 คน

    แผนกวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ
    จำนวนครู : 5 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 124  คนครูที่ปรึกษา นางสาวทัศน์วรรณ อุ่นน้ำใจ

    รวม 24 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 18  คนครูที่ปรึกษา นายบุญเนือง แก้วมณี

    รวม 8 คน
    ชั้นปีที่ 3

    รวม 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 119  คนครูที่ปรึกษา นายบุญเนือง แก้วมณี
    กลุ่ม 20  คนครูที่ปรึกษา นางสาวทัศน์วรรณ อุ่นน้ำใจ

    รวม 19 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 117  คนครูที่ปรึกษาครูที่ปรึกษา นายสุพิน วรรณรส
    กลุ่ม 219  คนครูที่ปรึกษา นางสาวทัศน์วรรณ อุ่นน้ำใจ

    รวม 36 คน

    นักศึกษารีเกรด
    จำนวนครู : 0 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพ 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 10  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา

    รวม 0 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 10  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา

    รวม 0 คน
    ชั้นปีที่ 3
    กลุ่ม 114  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา

    รวม 14 คน
    ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 
    ชั้นปีที่ 1
    กลุ่ม 10  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา

    รวม 0 คน
    ชั้นปีที่ 2
    กลุ่ม 12  คนยังไม่ได้กำหนดครูที่ปรึกษา

    รวม 2 คน

       
       การเข้าใช้งานระบบ
              สำหรับนักเรียน นักศึกษา
      นักเรียน นักศึกษาเมื่อ Login เข้าใช้งานระบบแล้วควรเปลี่ยน Password ทันที ส่วน Username ยังคงใช้ รหัสนักศึกษา
       
              สำหรับผู้ปกครอง
      ให้ใช้รหัส Username และ Password เดียวกันกับนักเรียน นักศึกษา ที่อยู่ในความปกครองโดยผู้ปกครองต้องสอบถามจากนักเรียน นักศึกษา
       
              สำหรับครูฝ่ายปกครอง ครูที่ปรึกษา เจ้าหน้าที่และผู้บริหาร
      เมื่อสามารถ Login เข้าใช้งานระบบงานปกครองได้แล้ว ถ้าต้องการเปลี่ยน Username และ Password ให้เข้าไปเปลี่ยนได้ที่ ระบบฐานข้อมูลภาพถ่าย Picbank ครับ คลิก..
       

     
    ระเบียบการลงโทษนักเรียนนักศึกษา
       
    ระเบียบวิทยาลัยเทคนิคสิงห์บุรี ว่าด้วยการลงโทษนักเรียน นักศึกษา ปีการศึกษา 2560
     
     ความผิดที่นักศึกษาถูกลงโทษตัดคะแนนความประพฤติ 5 คะแนน
    ลักษณะความผิดคะแนน
    1. แต่งกายไม่ถูกต้องตามระเบียบของวิทยาลัย5
    2. สูบบุหรี่ในที่เปิดเผย5
    3. ออกนอกบริเวณสถานศึกษาในเวลาเรียนโดยไม่ได้รับอนุญาต5
    4. มีอุปกรณ์การเล่นการพนันไว้ในครอบครอง5
    5. เปิดเครื่องรับ หรือใช้โทรศัพท์มือถือขณะอยู่ในชั้นเรียน5
     
     ความผิดที่นักศึกษาถูกลงโทษตัดคะแนนความประพฤติ 10 คะแนน
    ลักษณะความผิดคะแนน
    1. แสดงกิริยา วาจาไม่สุภาพ10
    2. ขัดคำสั่งที่ชอบของครู อาจารย์10
    3. เข้าไปในบริเวณที่หวงห้าม โดยไม่ได้รับอนุญาตหรือเข้าไปในแหล่งอบายมุข แหล่งมั่วสุม10
    4. ทำผิดระเบียบการใช้อาคารสถานที่10
    5. ไม่พบครูปกครองของแผนกวิชาตามระยะเวลาที่วิทยาลัยฯกำหนดเกินกว่า 2 ครั้ง10
    6. สูบบุหรี่และเกี่ยวข้องกับยาเสพติด10
     
     ความผิดที่นักศึกษาถูกลงโทษตัดคะแนนความประพฤติ 15 คะแนน
    ลักษณะความผิดคะแนน
    1. ก่อความเดือดร้อนแก่ผู้อื่น หรือก่อการวิวาทชกต่อยและกระทำการให้เกิดการแตกความสามัคคี15
    2. ยุยงส่งเสริมให้เกิดความกระด้างกระเดื่องและฝ่าฝืนระเบียบของสถานศึกษา15
    3. ดื่มสุรา หรือของมึนเมา15
    4. เล่นการพนัน15
    5. มีสื่อ - สิ่งพิมพ์ลามกอนาจารอยู่ในครอบครอง15
    6. ทำลายทรัพย์สินของสถานศึกษา หรือของผู้อื่น15
     
     ความผิดที่นักศึกษาถูกลงโทษตัดคะแนนความประพฤติ 20 คะแนน
    ลักษณะความผิดคะแนน
    1. ความผิดที่นักศึกษาทำความผิดบ่อยครั้ง และยังไม่เข็ดหลาบ20
    2. ประพฤติไม่เหมาะสมกับวัยหรือสภาพของนักเรียน นักศึกษา หรือประพฤติชู้สาว20
    3. แอบอ้างเอาชื่อของสถานศึกษาไปดำเนินการอย่างไดอย่างหนึ่ง โดยไม่ได้รับอนุญาตจนเกิดความเสียหายแก่ชื่อเสียงของสถานศึกษา20
    4. นำทรัพย์สินของสถานศึกษา หรือของผู้อื่นไปโดยไม่ได้รับอนุญาต20
    5. กระทำการลบหลู่ครูบาอาจารย์20
    6. ถูกศาลพิพากษาให้ลงโทษจำคุก แต่ให้รอลงอาญา20
    7. มีอาวุธปืนหรือวัตถุระเบิดไว้ในครอบครอง20
     
     ความผิดที่นักศึกษาถูกลงโทษตัดคะแนนความประพฤติ 30 คะแนน
    ลักษณะความผิดคะแนน
    1. เสพของมึนเมา หรือสารเสพย์ติดใดและมีอาการอาละวาท30
    2. นำบุคคลภายนอกร่วมก่อทะเลาวิวาท30
    3. ทำการประทุษร้ายผู้อื่น30
    4. ปลอมแปลงเอกสาร หรือหลักฐานทางราชการ30
     
     

     
    ลงชื่อใช้งาน
     
      Username
     
      Password
     
       
     
     
     
         
     
     
    Login วันนี้
      ครู : ผู้บริหาร : เจ้าหน้าที่    
      วันที่ 12 ธันวาคม 2560
     
  • นิพนธ์ แก้วเกิด (1331)
     19:39
  • ธัญทิพย์ พานทอง (551)
     17:38
  • บุญเลิศ ชาญณรงค์ (406)
     17:20
  • วรรณพร แจ่มจันทร์ (511)
     16:51
  • ฐานิศร์ มณีนารถ (1139)
     15:00
  • ขนิษฐา สอนศรี (200)
     13:51
  • ธนากร แก่นแก้ว (1017)
     13:49
  • เทพฤทธิ์ วิทยาวุฒิไกร (111)
     13:12 ; 14:47 ; 14:55
  • ผกา ผลาฎิศัย (204)
     10:36
  • นิรุตติ์ สิงห์ดี (19)
     10:21
  • เนาวรัตน์ นิลจันทร์ (7711)
     10:16 ; 11:21 ; 14:40 ; 15:46 ; 17:36
  • สะไบแพร รอดห้อย (2199)
     10:14 ; 10:45 ; 10:48 ; 14:39
  • พรทิพย์ ถนอมไทย (1477)
     10:06
  • ธงชัย วงศ์วิโรจน์ (403)
     09:48 ; 09:52 ; 11:44 ; 19:26
  • วิชุดา สถิรรัตน์ (387)
     09:20
  • อารมณ์ จันทสุข (2996)
     09:00 ; 10:44 ; 10:50 ; 14:08 ; 15:58
  • สุภัชญา ทรัพย์เจริญ (951)
     08:59
  • ประภา ร่วมสุข (1588)
     08:30 ; 14:34 ; 17:05
  • ศิริรัตน์ จูงาม (88)
     08:26 ; 13:32
  • วราภรณ์ วรรณทอง (1314)
     08:09 ; 08:30 ; 13:27
  • สุพรรษา สีมาพันธุ์ (2409)
     08:05 ; 11:36 ; 14:25
  • วัชรินทร์ เข้มสกุล (2110)
     08:04
  • นางสาวหิรัญญา วินทชัย (652)
     08:00 ; 09:27 ; 13:13
  • เลิศศักดิ์ ทองโต (155)
     06:24 ; 21:36
  •  
     
      Top 10 Login ครู:เจ้าหน่าที่
     
  • เนาวรัตน์ นิลจันทร์ [7711]
  • อารมณ์ จันทสุข [2996]
  • สมโรจน์ พลายงาม [2671]
  • บุญเนือง แก้วมณี [2584]
  • สุพรรษา สีมาพันธุ์ [2409]
  • สะไบแพร รอดห้อย [2199]
  • อรนงค์ เหง้าสีไพร [2136]
  • วัชรินทร์ เข้มสกุล [2110]
  • วิภา ขันทอง [1734]
  • ประภา ร่วมสุข [1588]
  •      
    ระบบสารสนเทศเพื่อการบริหารสถานศึกษา วิทยาลัยเทคนิคสิงห์บุรี
    Programmer & admin : ครูบุญเนือง แก้วมณี

    ======12:12:2017:22:54:23